
 

 
 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

FURSA ZITOKANAZO NA UANZISHWAJI, UTEKELEZAJI NA UKAMILISHWAJI 

WA MRADI WA KUFUA UMEME WA MTO RUFIJI KWA KWA 

WAFANYABIASHARA. 

Tarehe 12 Desemba 2018, Serikali ya Tanzania ya awamu ya tano chini ya Rais wa Jamhuri wa 

Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli ilitia saini makubaliano ya kutekeleza 

ujenzi wa mtambo wa kufua umeme utokanayo na maporomoko ya mto Rufiji, uliopo katika 

hifadhi ya wanyama ya Selous uliyopo kusini magharibi mwa Tanzania. 

Mradi huo wa unakadiriwa kuwa na thamani ya Dolla za kimarekani bilioni 2.9 uliwekwa saini 

na Dkt. Tito E. Mwinuka, Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO), 

kwa niaba ya Waziri wa Nishati, na  Ahmed Sadek Elsewedy, Mkurugenzi Mtendaji wa 

Elsewedy Electric, na Mohamed Mohsen Salaheldin Mwenyekiti wa wakandarasi kutoka 

urabuni (Arab Contractors), makubaliana hayo yaliainisha kwamba mkampuni hayo mawili 

yangetekeleza ujenzi wa mradi kupitia ubia (Joint Venture). 

Mtambo wa kufua umeme kupitia maporomoko ya maji wa mto Rufiji unatarajia kukamilika 

ndani ya miezi 42 tangu pale mkataba ulipoingiwa, na unategemewa kuzalisha MW 2,115 

mpaka ifikapo Aprili 2022. Pia mradi huo wa kufua umeme utaambatana na ujenzi wa kituo 

cha kupooza na kusambaza umeme wa KV 400 zitakazo unganishwa katika gridi ya taifa ya 

umeme. Mradi huu mkubwa utatekelezwa na fedha za serikali ya Tanzania. 

TPSF inapongeza serikali ya awamu ya tano chini ya uongozi wa Rais ya Jamhuri ya Muugano 

wa Tanzania, kwa uthubutu wa kutekeleza mradi huu mkubwa wamaendeleo, kuhakikisha 

upatikanaji wa nishati ya umeme kupitia maporomoka ya mto Rufiji. Sekta binafsi inaamini 

kuptia upatikanaji wa nishati ya umeme itachochea ajenda ya Serikali ya uchumi wa viwanda 

kuelekea katika utekelezaji wa Dira ya Tanzania ya Maendeleo 2025, inayokusudia  kuifikisha 

Tanzania kuwa  miongoni wa nchi zenye kipato cha kati (Middle income country)..  

Katika kutekeleza wajibu wake na kuhakikisha Sekta Binafsi na wafanyabiashara nchini 

hawaachwi nyuma na wanashiriki kikamilifu katika fursa zote zinazotokana na mradi huu 

mkubwa, TPSF kwa kushirikiana na Baraza la Taifa la Uwezeshaji la Wananchi Kiuchumi 

(NEEC) na Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati, Maji na Mafuta (EWURA) wameandaa semina 

kwa wadau itakayofanyika Dar es Salaam tarehe 11 mwezi wa sita 2019. Semina hii inatarajia 

kuongeza ufahamu wa wadau kwenye mradi na fursa zilizopo. Semina hii pia itahudhuriwa na 

wakadarasi kutoka Misri wanaotekeleza mradi huo pamoja na timu ya usimamizi kutoka 

TANESCO wanaosimimaia utekelezaji wa mradi huo na wanatarajia kutoa mawasilisho 

(Presentation) kwa wadau watakaohudhuria. 



Mategemeo na malengo makubwa yanatarajiwa kutoka kwenye semina ni: 

 Kuwafahamisha watanania juu ya fursa zinazotokana na mradi huu, haswa aina ya vifaa 

na bidhaa zitakazohitajika kutoka nchini. 

 Kuwataarifu wafanyabiashara ambao wanahamu ya kushiriki katika minyororo ya 

thamani mbalimbali na kuwapatia ujuzi pamoja na nyenzo zitakazowawezesha kushiriki 

kikamilifu kwenye mradi. 

 Kuwasikiliza wakandarasi kutoka Misri juu ya mpango wao wa kushirikisha wazawa 

katika utekelezaji wa mradi huu, pamoja na kuwapanga wazawa  waweze kushiriki 

kikamilifu. 

 Kuwasikiliza wahusika wa mradi juu ya utaratibu amabao wazawa wanaweza kushiriki 

katika zabuni mbalimbali. Pia, kufahamau aina ya makampuni na sekta mbalimbali 

ikiwemo ya watoa huduma watakaohitajika katika kutekeleza mmradi huu ma bilioni. 

Tunatoa  wito kwa  wafanyabiashara wote na wadau wote ambao wanahamu na madhumuni 

kushirki kwenye mradi huu mkubwa wa maendeleo nchini, wajiandikishe kabla ya semina 

kujihakikishia ushiriki kupitia tovuti ya TPSF au barua pepe events@tpsftz.org. 

 

 

Imetolewa Na: 

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji 

Taasisi ya Sekta Binfasi Tanzania 

+255 22 260 1913/1938 
info@tpsftz.org 
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